Ugunduzi wa ajabu wa mosai ya Oklahoma ya miaka 200,000

Ugunduzi wa ajabu wa Oklahoma mosaic 200,000 mwenye umri wa miaka 1
Photocomposite na baadhi ya picha za udongo wa ajabu uliopatikana mwaka wa 1969 huko Oklahoma. © Credit Credit: Public Domain

Mnamo 1969, wafanyakazi wa ujenzi huko Oklahoma, Marekani, waligundua muundo wa ajabu ambao ulionekana kuwa wa mwanadamu na, kulingana na waandishi wengi, walikuwa na uwezo wa kuandika upya sio tu historia ya Marekani bali pia historia ya ulimwengu wote.

Ugunduzi wa ajabu wa Oklahoma mosaic 200,000 mwenye umri wa miaka 2
Maelezo ya sakafu inayodhaniwa ya mosai, yenye mashimo ya ajabu, iliyogunduliwa huko Oklahoma. Kuchapishwa kwa "The Oklahoman," 1969. © Image Credit: Public Domain

Muundo huu, unaofanana na sakafu ya mosaic ya mawe, uligunduliwa kwenye safu ambayo wataalamu wanaamini kuwa ni ya miaka elfu 200. Wakati huo huo, inafikiriwa sana kuwa wanadamu wa kwanza walifika Amerika Kaskazini miaka elfu 22-19 tu iliyopita.

Muda mfupi baada ya ugunduzi wake, makala kuhusu ugunduzi huu wa ajabu ilichapishwa kwenye gazeti "Oklahoman, " kuzua mabishano makali kati ya wataalamu na wasomaji wa kila siku. Hadithi hiyo pia ilijumuisha picha tatu nyeusi na nyeupe za hii "mosaic," ambazo bado ni picha pekee zilizosalia za kitu hiki.

Haya ndiyo yaliyoandikwa katika makala ya habari:

“Mnamo Juni 27, 1969, wafanyakazi waliokuwa wakikata mwamba uliokuwa kwenye Upanuzi wa Broadway wa 122nd Street, kati ya Edmond na Oklahoma City, walipata ugunduzi ambao ulisababisha mabishano mengi miongoni mwa wataalamu. …

Nina hakika lilitengenezwa na binadamu kwa sababu mawe hayo yalipangwa katika safu kamilifu za mistari sawia ambayo ilipishana na kutengeneza umbo la almasi, yote yakielekea mashariki,” akasema Durwood Pate, mwanajiolojia wa Jiji la Oklahoma ambaye alichunguza jambo hilo na kuliweka kwa uangalifu.

Pia tulipata shimo la nguzo (nguzo) ambalo ni tambarare kabisa. Juu ya miamba ni laini sana, na ikiwa unachukua mmoja wao, unapata kitu kinachoonyesha kuvaa uso. Kila kitu kiko katika nafasi nzuri sana kuwa muundo wa asili.

Ugunduzi wa ajabu wa Oklahoma mosaic 200,000 mwenye umri wa miaka 3
Moja ya mashimo ya ajabu yaliyopatikana kwenye sakafu inayoonekana ya mosai. © Credit Credit: Public Domain

Dk. Robert Bell, mwanaakiolojia katika Chuo Kikuu cha Oklahoma, alikataa, akidai kwamba ugunduzi huo ulikuwa malezi ya asili. Dk. Bell alisema kwamba hakupata dalili yoyote ya wakala wa usindikaji. Pate, kwa upande mwingine, aligundua kitu kama grout - kioevu mnene kinachotumiwa kujaza mapengo katika miundo ya ujenzi - kati ya kila jiwe.

Muundo huo, uliogunduliwa takriban sentimeta 90 chini ya uso wa dunia, unaonekana kujumuisha futi za mraba elfu nyingi, kulingana na Delbert Smith, mwanajiolojia, na rais wa Kampuni ya Oklahoma Seismograph, na rais wa zamani wa Oklahoma City Geophysical Society. "Hakuna shaka juu yake. Iliwekwa wazi, lakini sijui ni nani angeweza kuifanya," alimwambia mwandishi wa habari.

Wanajiolojia Delbert Smith na Durwood Pate walisafiri hadi tovuti ili kuchanganua uundaji na kukusanya sampuli, kulingana na gazeti. "Nina hakika kwamba hii sio malezi ya asili ya kidunia, lakini kitu kilichoundwa na mikono ya mwanadamu," Smith alisema baadaye.

Siku mbili baadaye, Juni 29, 1969, makala nyingine ya habari kuhusu ugunduzi huo ilionekana kwenye gazeti "Dunia ya Tulsa". Hapo maneno ya Delbert Smith yalitolewa kwa usahihi zaidi na tarehe ya kitu ilisikika kwa mara ya kwanza:

"Hakuna shaka juu ya hilo. Iliwekwa maalum na mtu, lakini sijui ni nani aliyeifanya."

“Sehemu nyingine ya fumbo hilo inahusiana na uchumba. Kuna maoni tofauti kuhusu jiolojia inayohusika, lakini makadirio sahihi zaidi ya umri wa vigae hivi ni miaka elfu 200.”

Ugunduzi wa ajabu wa Oklahoma mosaic 200,000 mwenye umri wa miaka 4
Sehemu tatu kutoka gazeti la Oklahoma 'The Lawton Constitution' kutoka majira ya joto ya 1969 (6/29/69, pg.4A, 7/8/69, pg.18, 7/10/69, pg.5A) zinazoelezea tofauti hizo. maoni juu ya asili ya ugunduzi huu (kijiolojia). © Credit Credit: Public Domain

Uchunguzi uliendelea. Ugunduzi wa shimo la pili kwenye "Mosaic" iliripotiwa katika The Oklahoman mnamo Julai 1, 1969. Kulingana na matokeo ya vipimo, kuna umbali wa mita tano kati ya mashimo mawili. Kulingana na Pate, mwamba uliotumiwa kuunda mosaic ni mchanganyiko wa chokaa cha Permian na nafaka za quartz.

Mnamo Julai 3, gazeti la The Oklahoman liliendelea kutangaza ugunduzi huo, likionyesha kwamba kulingana na ripoti kutoka kwa wanaakiolojia, "nyundo ya mawe ya kale" pia ilipatikana kwenye tovuti.

"Siri ya kutengeneza chokaa ya dolomite iliyogunduliwa kati ya Oklahoma City na Edmond ilizidishwa Jumatano na ugunduzi wa kitu kama nyundo kwenye tovuti."

Wanajiolojia ambao walizingatia uundaji usio wa kawaida walipata shida kuelezea asili ya malezi au mabaki. John M. Ware, mwanajiolojia wa Jiji la Oklahoma, alisema: "Haiwezi kuelezewa katika suala la jiolojia - tunahitaji mwanaakiolojia kutoa maoni ya mwisho. Hata hivyo, umri na asili yake huenda ikabaki kuwa kitendawili ikiwa mwanaakiolojia hawezi kumsadikisha kuchukua mradi huo hivi karibuni.”

“Ndani ya siku 20 wajenzi wataendelea na kazi ya uchimbaji wa eneo hilo ili kuanza ujenzi wa ghala la kuhifadhia chakula. Sifa nyingine yenye kuvutia ya miamba hiyo ni kwamba ina mashapo ya baharini, jambo linaloonyesha kwamba hapo zamani ilikuwa sakafu ya bahari.”

Pate aliongeza kuwa "Uundaji wa futi 100 kwa 60 unakuwa kivutio cha watalii haraka."

“Watu humiminika huko na kung’oa vipande vya mawe. Ni lazima tuihifadhi hadi jambo fulani lifanyike ili kujua asili yake.”

Kwa bahati mbaya, karibu habari kidogo zaidi kuhusu ugunduzi huu wa ajabu iliripotiwa katika vyombo vya habari vya Oklahoma baada ya hapo, na ni nini hasa kiliipata haijulikani hadi leo.

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *

Makala ya awali
Je! Mwanamfalme wa Misri Thutmose alikuwa Musa halisi? 5

Je! Mwanamfalme wa Misri Thutmose alikuwa Musa halisi?

next Kifungu
Je, Wasumeri wa kale walijua jinsi ya kusafiri angani miaka 7,000 iliyopita? 6

Je, Wasumeri wa kale walijua jinsi ya kusafiri angani miaka 7,000 iliyopita?