Kutoweka Usiofafanuliwa kwa Ettore Majorana, na kuonekana kwake kwa kushangaza miaka 20 baadaye

Ettore Majorana
Kutambuliwa kudhaniwa kwa Majorana mbele ya mgeni © Centro Studi Repubblica Sociale Italiana

Mwanasayansi, Ettore Majorana alizaliwa nchini Italia mnamo 1906. Alipotea sana, akidhaniwa kuwa amekufa mnamo Machi 27, 1938, akiwa na umri wa miaka 32. Ilidaiwa alitoweka, au kutoweka, ghafla chini ya hali ya kushangaza sana wakati akienda kwa meli kutoka Palermo kwenda Naples. Karibu miaka 20 baadaye alipigwa picha huko Argentina, bado anaonekana umri sawa na ule aliokuwa nao mnamo 1938.

Ettore Majorana
Mwanafizikia wa Kiitaliano Ettore Majorana alizaliwa Catania tarehe 5 Agosti 1906. Akili nzuri, alifanya kazi kwenye fizikia ya nyuklia na mechanics ya quantum inayohusiana. Kutoweka kwake kwa ghafla na kwa kushangaza, mnamo 1938, kumeibua uvumi ambao bado haujatulia baada ya miongo kadhaa © Wikimedia Commons.

Mkutano Wa Ajabu

Wakati uvumi wa kifo chake ulisambazwa, hakuna kitu kilichothibitishwa, hadi 2011. Mnamo Machi 2011, ofisi ya Wakili wa Roma ilitangaza uchunguzi juu ya taarifa ya kushangaza iliyotolewa na shahidi juu ya mkutano na Majorana huko Buenos Aires miaka ya baada ya Vita vya Kidunia vya pili, ambamo anadai Majorana alifunua uvumbuzi kadhaa kuu wa kisayansi. Shahidi huyo pia alidai kwamba aliporudi kukutana na Majorana mara ya pili, alikuwa ametoweka, na kwa hivyo hakuweza kutoa maelezo zaidi juu ya uvumbuzi wa kisayansi.

Ettore Majorana
Kutambuliwa kudhaniwa kwa Majorana mbele ya mgeni © Centro Studi Repubblica Sociale Italiana

Mnamo Juni 7, 2011, vyombo vya habari vya Italia viliripoti kwamba RIS ya Carabinieri ilichambua picha ya mtu aliyechukuliwa nchini Argentina mnamo 1955, akipata alama kumi za kufanana na uso wa Majorana. Walisema picha hiyo karibu ilikuwa Majorana, - ambaye ametoweka karibu miaka 20 kabla ya picha hiyo kupigwa. Jambo lisilo la kawaida ilikuwa, Majorana alionekana karibu na umri sawa kwenye picha kutoka 1938 kama alivyofanya mnamo 1955. Carabinieri hakutoa maoni yoyote juu ya ukosefu wake wa kuzeeka.

Ettore Majorana
Dhana kuu ambazo zimetengenezwa juu ya kutoweka kwa hiari kwa Ettore Majorana, mbali na kujiua, zinafuata nyuzi tatu: Wajerumani, Waargentina na wa monasteri. Dhana ya Wajerumani inadhani kwamba alirudi Ujerumani kuweka maarifa na ufahamu wake kwa Reich ya Tatu, na kwamba baada ya Vita vya Kidunia vya pili alihamia Argentina. Mojawapo ya ushahidi unaounga mkono nadharia hii ni picha hii ya 1950 inayoonyesha jinai ya jinai Eichmann (kulia) na mtu ambaye, kulingana na wengine, ni Majorana (Mondadori).

Ugunduzi wa Ajabu

Ettore Majorana alikuwa mwanasayansi mahiri, mhandisi na mtaalam wa hesabu, na vile vile mwanafizikia wa nadharia (ambaye alifanya kazi kwa raia wa neutrino). Usawa wa Majorana na fermions za Majorana hupewa jina lake.

Mnamo 1937, Majorana alitabiri kuwa chembe thabiti inaweza kuwepo katika maumbile ambayo ilikuwa ya maana na antimatter. Katika uzoefu wetu wa kila siku, kuna jambo (ambalo ni tele katika ulimwengu wetu unaojulikana) na antimatter (ambayo ni nadra sana). Lazima jambo na antimatter zikutane, zote zinaangamiza, zikitoweka kwa mwangaza wa nguvu.

Je! Alijaribu jaribio la kushangaza ambalo lilimfanya atoweke kwa nguvu, lakini akaibuka tena, mara moja kwa haraka, miaka 20 baadaye?

Ettore Majorana
Licha ya juhudi za wachunguzi, hakuna alama ya kumbukumbu ya marudio yake iliyopatikana na upekuzi baharini haukupa matokeo yoyote. Katika picha Ettore Majorana kabla ya safari ya mashua

Njama

Uvumi umekuwa ukizunguka juu ya kutoweka kwake tangu wakati tu aliposhindwa kushuka kwenye mashua ambayo alionekana akipanda mnamo Machi 1938.

Walakini, hata maelezo haya ya saruji katika kesi hiyo, (kwamba Majorana aliingia kwenye mashua) yanabishaniwa. Wengine wanaamini aliweka dhana kwa makusudi kwenye mashua. Wengine wanadhani safari ya mashua ilikuwa uzushi tu wa wale aliowaacha nyuma, ambao walijua hatima yake ya kweli, lakini walitaka ushahidi wa kutoweka kwake.

Mshindi wa Tuzo ya Nobel, Fermi, wakati akizungumzia kutoweka kwa Majorana, alisema maarufu, "Ettore alikuwa na akili sana. Ikiwa ameamua kutoweka, hakuna mtu atakayeweza kumpata. Sio wakati huu, au mwingine ”Inaonekana anaweza kuwa alikuwa sahihi. Je! Majorana alikuwa msafiri wa kwanza?

Acha Reply

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama *

Makala ya awali
Usafiri wa roho: Reli ya Bintaro ya Jakarta na Kituo cha Manggarai 1

Usafiri wa roho: Reli ya Bintaro ya Jakarta na Kituo cha Manggarai

next Kifungu
Okiku - Nywele ziliendelea kuongezeka kutoka kwa doli hii inayoshonwa! 2

Okiku - Nywele ziliendelea kuongezeka kutoka kwa doli hii inayoshonwa!